| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5419/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 382/TB-PTPL ngày 17/04/2015, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Amoni persulphate ((NH4)2S2O8) dạng bột dùng trong công nghiệp sản xuất băng dính (mục 5 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty cổ phần Huynh Đệ; địa chỉ: Số 24, Ngõ 281 đường Cát Bi, khu D5 phường Cát Bi, quận Hải An, TP. Hải Phòng; MST: 0200698550. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023514186/A11 ngày 12/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Amoni persulphate, dạng bột. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Amoni persulphate ((NH4)2S2O8). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Amoni persulphate, dạng bột. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 28.33 “Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat)”, mã số 2833.40.00 “- Peroxosulphates (persulphates)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.