| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5341/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 12 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 13092022-1/PEWVN ngày 13/9/2022 của Công ty TNHH Panasonic Electric Works Việt Nam thay thế Đơn đề nghị số 18072022-1/PEWVN ngày 18/7/2022 của Công ty TNHH Panasonic Electric Works Việt Nam (Mã số thuế: 3702150604), hồ sơ kèm theo và văn bản số 567/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 21/11/2022 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Máy sưởi có chức năng thông gió FV-27BV1 bao gồm 8 bộ phận chính: 01 cụm màn che, 01 cụm vỏ, 01 cụm sưởi tạo nhiệt, 01 cánh quạt, 01 mô tơ, 01 khung, 01 đế điện và 01 tấm phủ dây nguồn. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Máy sưởi có chức năng thông gió sử dụng khí nóng để sưởi ấm và giúp làm ấm không gian xung quanh phòng tắm bằng công nghệ sưởi ấm. Nó cũng có thể hút mùi khó chịu từ phòng tắm một cách hiệu quả. Nó được vận hành đơn giản với chức năng sưởi ấm và thông gió bởi một bộ điều chỉnh. Bật: nhấn nút OPERATE, sau đó chọn chế độ thông gió hoặc sưởi ấm. Tắt: nhấn nút STOP để tắt Khi mở chức năng sưởi, quạt sẽ sử dụng điện năng để vận hành và dùng nguyên lý đối lưu để tỏa nhiệt. Thiết bị này dùng điện trở kim loại để làm vật phát nhiệt. Khi điện trở nóng lên, nó sẽ truyền nhiệt cho dây kim loại và dòng nhiệt lượng đó sẽ được truyền đi theo hình thức đối lưu và mang hơi ấm tỏa ra bên ngoài giúp tăng nhiệt độ phòng. - Thông số kỹ thuật: Điện áp/tần số: 220V/50HZ Công suất tiêu thụ: sưởi (W), thông gió (21W) Lưu lượng gió: 150m3/h Tiếng ồn: Nhiệt (46dB), thông gió (42dB) Trọng lượng: 3,6kg Cường độ dòng điện: 6A - Công dụng theo thiết kế: chức năng chính là sưởi, chức năng phụ là thông gió. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.16 “Dụng cụ điện đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ và đun nước nóng kiểu nhúng; dụng cụ điện làm nóng không gian và làm nóng đất; dụng cụ nhiệt điện làm tóc (ví dụ, máy sấy tóc, máy uốn tóc, dụng cụ kẹp uốn tóc) và máy sấy làm khô tay; bàn là điện; dụng cụ nhiệt điện gia dụng khác; các loại điện trở đốt nóng bằng điện, trừ loại thuộc nhóm 85.45”, phân nhóm “- Dụng cụ điện làm nóng không gian và làm nóng đất:”, mã số 8516.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.