| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5299/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa-xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại tại thông báo số 563/TB-PTPL ngày 28/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Than củi làm từ gỗ keo rừng trồng, dài từ 5cm-35cm. Than cứng, rắn chắc, dùng làm nhiên liệu đốt. Hàng mới 100% do Việt Nam sản xuất. 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH Minh & Nao; Địa chỉ: Số 16A, ngách 639/39 Hoàng Hoa Thám, Ba Đình, Hà Nội; Mã số thuế: 0106197525. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30034128835/B11 ngày 31/03/2015 tại Chi cục Hải quan QL hàng ĐT-GC-Cục Hải quan TP Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Than từ gỗ, đáp ứng các tiêu chí của gỗ rừng trồng tại Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Than từ gỗ, đáp ứng các tiêu chí của gỗ rừng trồng tại Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngay 15/11/2013. Thuộc nhóm 44.02 “Than củi (kể cả than đốt từ vỏ quả hoặc hạt), đã hoặc chưa đóng thành khối” phân nhóm 4402.90 “- Loại khác”, mã số 4402.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.