BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 524/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 335/TB-KĐ6 ngày 12/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cáp tín hiệu video chuẩn vga dài 1.5M có gắn đầu jack chất liệu: lõi đồng, bọc nhựa PVC, Đường kính: 8 mm điện áp:2-80V. Mới 100%. (Mục 12 tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Kết nối và Công nghệ Thắng Hồng; địa chỉ: Số 19 Ngõ 20 Hồ Tùng Mậu, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội; mã số thuế: 0104569009. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10228745414/A11 ngày 22/10/2018 tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp dẫn điện và tín hiệu điện tròn chống nhiễu có cách điện bằng plastic dùng cho điện áp không quá một 1000 V dài 1,5 mét hai đầu gắn đầu nối (cáp tín hiệu VGA 3 6), gồm 9 sợi dây dẫn bọc cách điện và chống nhiễu đường kính lõi mỗi sợi 0,3 mm, thường được dùng trong kết nối máy tính PC, máy tính đồng bộ, KVM Switch, server, màn hình máy tính LCD, máy chiếu Projector... |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp dẫn điện và tín hiệu điện tròn chống nhiễu có cách điện bằng plastic dùng cho điện áp không quá một 1000 V dài 1,5 mét hai đầu gắn đầu nối (cáp tín hiệu VGA 3 6), gồm 9 sợi dây dẫn bọc cách điện và chống nhiễu đường kính lõi mỗi sợi 0,3 mm, thường được dùng trong kết nối máy tính PC, máy tính đồng bộ, KVM Switch, server, màn hình máy tính LCD, máy chiếu Projector... thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.42 “- - Đã lắp với đầu nối điện”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8544.42.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.