BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1985/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 60/TB-KĐ6 ngày 21/02/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cáp quang vỏ chống cháy 24 core, số lõi: 24, đường kính cáp: 21.7mm, dùng để truyền dẫn tín hiệu camera, ký hiệu MGTSV-24B1, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thiết bị Đông Bắc; địa chỉ: Số 99 Nguyễn Thượng Hiền, Phường Hồng Hà, TP. Hạ Long, Tỉnh Quảng Ninh; mã số thuế: 5701952119.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10242623791/A11 ngày 06/01/2019 tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp sợi quang, gồm 24 sợi quang được bọc riêng biệt từng sợi có màu khác nhau và được bọc 3 lớp bảo vệ gồm 01 lớp thép, 01 lớp nhựa chống cháy màu đen và lớp ngoài cùng là vỏ bọc bằng plastic màu xanh, đường kính ngoài 12 mm, thường dùng trong khai thác mỏ.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp sợi quang, gồm 24 sợi quang được bọc riêng biệt từng sợi có màu khác nhau và được bọc 3 lớp bảo vệ gồm 01 lớp thép, 01 lớp nhựa chống cháy màu đen và lớp ngoài cùng là vỏ bọc bằng plastic màu xanh, đường kính ngoài 12 mm, thường dùng trong khai thác mỏ

thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm 8544.70 “- Cáp sợi quang”, mã số 8544.70.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.