| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5193/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0001/2024/MVN/TCHQ ngày 12/9/2024 của Công ty TNHH MAYORA Việt Nam, mã số thuế: 0311812999;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Cà phê phin giấy KOPIKO VOLCANIC DRIP JAVA- KOPIKO VOLCANIC DRIP COFFEE JAVA | |||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cà phê phin giấy lọc | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có | Nhà sản xuất: Sản xuất bơi: PT MAYORA INDAH TBK. Địa chỉ: Jl. Daan Mogot, Km. 18, Cengkareng, Jakarta 11840, Indonesia. Địa chỉ nhà máy sản xuất: PT TORABIKA EKA SEMESTA - Jl. Raya Serang KM. 12,5 Desa/Kelurahan Sukadamai, Kec. Cikupa, Kab. Tangerang, Provinsi Banten, 15710, Indonesia. | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hạt cà phê Arabica đã rang, đã nghiền, chưa khử chất caffeine: 100% (đóng gói trong phin giấy cà phê). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cách sử dụng: Lấy túi lọc ra khỏi gói, nhẹ nhàng kéo các móc treo, xé mở túi theo đường chấm và kéo túi ra, đặt các móc treo lên cốc với túi bên trong cốc, từ từ cho 150 ml nước sôi vào toàn bộ cà phê bột và để nước chảy xuống. Lấy túi ra khỏi cốc và thưởng thức cà phê. + Đối tượng tiêu dùng: Dành cho thanh thiếu niên và người trưởng thành (trên 12 tuổi) - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 100% từ hạt cà phê Arabica. - Thông số kỹ thuật: + Bao bì sơ cấp là túi giấy lọc được đặt trong bao bì thứ cấp là màng cellophan (PET 12/PE12/VMPETHB12/LLDPE25), sau đó được đặt trong hộp (IVORY 350 GSM), cuối cùng được đặt trong thùng carton (K200/M150/K200 C/F) + Đóng gói 8g/ túi giấy lọc - Quy trình sản xuất: Nguyên liệu thô nhập kho -> Kiểm tra chất lượng -> Lưu trữ nguyên liệu thô -> Kho hạt cà phê -> Phân loại -> Thiết bị tách từ (OPRP 1) -> Rang -> Thiết bị tách từ (OPRP 2) -> Xay -> Rây lọc với lưới 30 -> Thiết bị tách từ (OPRP 3) -> Bột Cà phê -> Đóng gói sơ cấp -> Cân kiểm tra -> Đóng gói thứ cấp - Công dụng theo thiết kế: Dùng để uống. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |||
|
| Tên thương mại: Cà phê phin giấy KOPIKO VOLCANIC DRIP JAVA- KOPIKO VOLCANIC DRIP COFFEE JAVA | ||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hạt cà phê Arabica đã rang, đã nghiền, chưa khử chất: 100% (đóng gói trong phin giấy cà phê). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cách sử dụng: 1. Lấy phin giấy ra khỏi gói và kéo nhẹ móc treo. 2. Xé mở phin giấy theo đường chấm và kéo mở miệng phin giấy. 3. Đặt 2 móc treo lên cốc với phin giấy nằm bên trong. 4. Đổ từ từ 150 ml nước sôi vào bột cà phê và chờ cà phê chảy giọt. Lấy phin giấy ra và thưởng thức cà phê. + Đối tượng tiêu dùng: Dành cho thanh thiếu niên và người trưởng thành (trên 12 tuổi) - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 100% từ hạt cà phê Arabica. - Thông số kỹ thuật: + Bao bì sơ cấp là túi giấy lọc được đặt trong bao bì thứ cấp là màng cellophan (PET12/PE12/VMPETHB12/LLDPE25), sau đó được đặt trong hộp (IVORY 350 GSM), cuối cùng được đặt trong thùng carton (K200/M150/K200 C/F) + Đóng gói 8g/ túi giấy lọc - Quy trình sản xuất: Nguyên liệu thô nhập kho -> Kiểm tra chất lượng -> Lưu trữ nguyên liệu thô -> Kho hạt cà phê -> Phân loại -> Thiết bị tách từ (OPRP 1) -> Rang -> Thiết bị tách từ (OPRP 2) -> Xay -> Rây lọc với lưới 30 -> Thiết bị tách từ (OPRP 3) -> Bột Cà phê -> Đóng gói sơ cấp -> Cân kiểm tra -> Đóng gói thứ cấp - Công dụng theo thiết kế: Dùng để uống. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có | Nhà sản xuất: Sản xuất bởi: PT MAYORA INDAH TBK. | ||
| thuộc nhóm 09.01 “Cà phê, rang hoặc chưa rang, đã hoặc chưa khử chất caffeine; vỏ quả và vỏ lụa cà phê; các chất thay thế cà phê có chứa cà phê theo tỷ lệ nào đó.”, phân nhóm “- Cà phê, đã rang:”, phân nhóm 0901.21 “- - Chưa khử chất caffeine:”, mã số 0901.21.20 “- - - Đã xay” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.