BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5196/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích đ kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 040924-1/CV-HS ngày 4/9/2024 của Công ty TNHH LF LOGISTICS (Việt Nam), mã số thuế: 3702431330;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: L6 R Tongue Dial E

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nút vặn điều chỉnh dây cho giày

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2001270, nhãn hiệu BOA

Nhà sản xuất: Ryder Industries Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

59.2% Polycarbonate, 17.4% Nylon, 23.4% Polyoxymethylene

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Được sử dụng trên giày, xoay núm để tht chặt hoặc nới lỏng dây giày.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng (%)

Polycarbonate (PC)

59.2%

Nylon

17.4%

Polyoxymethylene (POM)

23.4%

- Thông số kỹ thuật:

Sản phẩm bằng nhựa đã hoàn thiện, kích thước: dài 29.4mm, rộng 28.6mm, cao 12.8mm

- Quy trình sản xuất: Vật liệu nhựa (PC, nylon, POM) sẽ được đưa vào khuôn để thực hiện quy trình ép --> in logo của công ty lên bề mặt sản phẩm --> thực hiện lp ráp các thành phần --> kiểm tra chất lượng --> Đóng gói

- Công dụng theo thiết kế: Xoay nút để điều chỉnh độ dài dây giày, sự tùy chỉnh dây giày này tạo cm giác vừa vặn cho người sử dụng.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: L6 R Tongue Dial E

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

59.2% Polycarbonate, 17.4% Nylon, 23.4% Polyoxymethylene

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Được sử dụng trên giày, xoay núm để thắt chặt hoặc nới lỏng dây giày.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng (%)

Polycarbonate (PC)

59.2%

Nylon

17.4%

Polyoxymethylene (POM)

23.4%

- Thông s kỹ thuật:

Sản phẩm bằng nhựa đã hoàn thiện, kích thước: dài 29.4mm, rộng 28.6mm, cao 12.8mm

- Quy trình sản xuất: Vật liệu nhựa (PC, nylon, POM) sẽ được đưa vào khuôn để thực hiện quy trình ép --> in logo của công ty lên bề mặt sản phẩm --> thực hiện lắp ráp các thành phần --> kim tra chất lượng --> Đóng gói

- Công dụng theo thiết kế: Xoay nút để điều chỉnh độ dài dây giày, sự tùy chỉnh dây giày này tạo cảm giác vừa vặn cho người sử dụng.

Ký, mã hiệu, chủng loại:  2001270, nhãn hiệu BOA

Nhà sản xuất: Ryder Industries Ltd.

thuộc nhóm 39.26 “Các sn phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Loại khác: ”, mã số 3926.90.93 - - - Khóa, khóa điều chỉnh, móc treo và nút chặn dây” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.