| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5142/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số SCV-GDC/XDTMS30 ngày 15/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH Hải quan Shinhan Việt Nam, mã số thuế: 0108674572; công văn số 549/KĐHQ-KĐ ngày 10/11/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Thermosetting tapes for FPC - miếng dính nhiệt cho bản mạch | ||
|
| Tên gọi theo cấu tạo: Miếng dính nhiệt cho bản mạch, dạng cuộn, không xốp, chưa in, mã hàng D3510 (50). KT:50cm*100m, hàng mới 100% | ||
|
| Ký, mã hiệu, chủng loại: D3510-50 | Nhà sản xuất: Dexerials Corporation | |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: | |||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm 2 lớp: Lớp chất dính, dày 50 µm Lớp giấy, sẽ được tách ra khi dính lớp keo lên bảng mạch và tấm Epoxy, dày 125 µm Thành phần: nhựa Acrylic/ Epoxy - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đặt miếng dính nhiệt lên tấm Epoxy Đưa vào máy ép nhiệt để ép Sau đó tấm Epoxy sẽ được đưa đi khoan, dập. Sau đó lớp giấy trên miếng ép nhiệt sẽ được bóc ra để dán tấm Epoxy vào bản mạch Điều kiện dính: Trong điều kiện ép chân không nhanh: Nhiệt độ ép: 160 - 180 độ C; Thời gian chân không: 10-30 giây; Thời gian ép: 1-2 phút; Áp suất: 1 - 2 MPa Điều kiện ép chậm: Nhiệt độ ép: 160 - 180 độ C; Thời gian ép: 30 - 60 phút; Áp suất: 2-3 Mpa - Thông số kỹ thuật: Màu trắng, kích thước: 500mm*100m - Công dụng theo thiết kế: Chất kết dính giữa lớp nhựa epoxy và bản mạch | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Trên cơ sở thông tin khai báo trên hồ sơ xác định trước, tài liệu kỹ thuật kèm theo: | |||
| Tên thương mại: Thermosetting tapes for FPC - miếng dính nhiệt cho bản mạch | |||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Cấu tạo gồm 02 lớp: 1 lớp chất dính Acrylic/ Epoxy, dày 50 µm (chiếm 34%), trong đó: nhựa epoxy: 5-10%; chất liên kết ngang 10-20%; Acrylic elastomer: 70-80%; chất độn: 5-10% 1 lớp giấy, sẽ được tách ra khi dính lớp keo lên bảng mạch và tấm Epoxy, dày 125 µm (chiếm 66%) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đặt miếng dính nhiệt lên tấm Epoxy Đưa vào máy ép nhiệt để ép Sau đó tấm Epoxy sẽ được đưa đi khoan, dập. Sau đó lớp giấy trên miếng ép nhiệt sẽ được bóc ra để dán tấm Epoxy vào bản mạch Điều kiện dính: Trong điều kiện ép chân không nhanh: Nhiệt độ ép: 160 - 180 độ C; Thời gian chân không: 10 - 30 giây; Thời gian ép: 1 - 2 phút; Áp suất: 1 - 2 MPa Điều kiện ép chậm: Nhiệt độ ép: 160 - 180 độ C; Thời gian ép: 30 - 60 phút; Áp suất: 2-3 Mpa | |||
| - Thông số kỹ thuật: Màu trắng, kích thước: 500mm*100m - Công dụng theo thiết kế: Chất kết dính giữa lớp nhựa epoxy và bản mạch | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: D3510-50 | Nhà sản xuất: Dexerials Corporation | ||
| thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác. ”, phân nhóm “- Từ các polyme acrylic: ”, phân nhóm 3920.59 “- - Loại khác: ”, mã số 3920.59.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Hải quan Shinhan Việt Nam biết và thực hiện./.