BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5077/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SOL20230818/006-6 ngày 18/8/2023, công văn số 03/SLM-TCHQ/082023 ngày 18/8/2023 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Mạch in đã lắp ráp, kết nối nguồn và tín hiệu (bộ phận của máy chiếu di động thông minh) - I/O board. | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mạch in đã được gắn linh kiện thực hiện kết nối nguồn và công kết nối tín hiệu của thiết bị máy chiếu di động thông minh. | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: VAUHIH000W0/CO | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina | ||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: | |||
- Cấu tạo: Bảng mạch PCB, Cổng đầu vào input (cổng kết nối Micro HDMI, USB type C), công tắc gạt (switch-slide), cáp tín hiệu HDMI, cáp FPCB. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: I/O board: Nhận tín hiệu từ các thiết bị ngoại vi có cổng đực (micro HDMI) kết nối với cổng cái (micro HDMI) trên mạch I/O của máy chiếu thông minh. Dữ liệu dược truyền từ công HDMI đến Main Board 1 thông qua cáp FFC 20 pin. Cổng kết nối USB type C kết nối nguồn điện một chiều DC (12~20V) từ adapter bên ngoài thông qua cáp FFC 18 pin cấp nguồn cho Main Board 2 hoạt động. - Thông số kỹ thuật: I/O Board (VAUHIH000W0/CO): (49*13*1.2)mm (W*L*H). Điện áp sử dụng DC 8-20V. Công suất: 65W. Video output: Full HD 1920x1080. - Quy trình sản xuất: Gắn linh kiện: Gắn cổng USB type C, cổng micro HDMI,công tắc gạt chế độ im lặng (SWITCH-SLIDE), cổng kết nối cable (CONNECTOR-FPC) -> Lắp cáp kết nối (FPCB-CABLE) -> Cắt/tách từng bảng mạch đã được gắn linh kiện -> Kiểm tra tính năng main -> Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: Mạch in đã được gắn linh kiện thực hiện kết nối nguồn và công kết nối tín hiệu của thiết bị máy chiếu di động thông minh. | |||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau: | |||
Tên thương mại: Mạch in đã lắp ráp, kết nối nguồn và tín hiệu (bộ phận của máy chiếu di động thông minh) - I/O board. | |||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mạch in đã được gắn linh kiện thực hiện kết nối nguồn và công kết nối tín hiệu của thiết bị máy chiếu di động thông minh. | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: VAUHIH000W0/CO | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina | ||
thuộc nhóm 85.29 “Bộ phận chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc các nhóm từ 85.24 đến 85.28”, phân nhóm 8529.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Tấm mạch in khác, đã lắp ráp”, phân nhóm “- - - Dùng cho hàng hóa thuộc nhóm 85.28”, mã số 8529.90.55 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.