BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4944/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 6 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng, hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 953/TB-PTPLHCM ngày 08/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8:131 #& Thuốc màu dạng lỏng 990R7608MU. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Green River Furniture; ĐC: Khu 3, Uyên Hưng, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3700683702. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031673622/E31 ngày 03/03/2015 tại Chi cục HQ QL Hàng XNK Ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu hữu cơ phân tán trong môi trường không chứa nước, dùng để sản xuất sơn phủ trong ngành gỗ, ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 88.32%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Red Paste. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu hữu cơ phân tán trong môi trường không chứa nước, dùng để sản xuất sơn phủ trong ngành gỗ, ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 88.32%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: 990R7608MU. | Nhà sản xuất: The Valspar (Malaysia) Corporation SDN. BHD, Malaysia. |
thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ ", phân nhóm 3212.90 - Loại khác, mã số 3212.90.19 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.