BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4943/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 6 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng, hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 953/TB-PTPLHCM ngày 08/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7:131 #& Thuốc màu dạng lỏng 990L7700M.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Green River Furniture; ĐC: Khu 3, Uyên Hưng, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3700683702.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031673622/E31 ngày 03/03/2015 tại Chi cục HQ QL Hàng XNK Ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu từ hợp chất sắt (III) oxit-hydroxit phân tán trong môi trường không chứa nước, dùng để sản xuất sơn phủ trong ngành gỗ, ở dạng.lỏng, hàm lượng rắn 95.47%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Yellow Oxide Paste.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu từ hợp chất sắt (III) oxit-hydroxit phân tán trong môi trường không chứa nước, dùng để sản xuất sơn phủ trong ngành gỗ, ở dạng.lỏng, hàm lượng rắn 95.47%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 990L7700M.

Nhà sản xuất: The Valspar (Malaysia) Corporation SDN. BHD, Malaysia.

thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ ", phân nhóm 3212.90 - Loại khác, mã số 3212.90.19 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.