BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4937/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 06 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 1722015 ngày 20/4/2015 do Công ty TNHH Julie Sandlau Việt Nam, mã số thuế: 0102029255 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chốt khuyên tai bạc hình bướm tbf 03, 1 đôi - 0,27grams, (hàm lượng bạc 92,5%)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chốt khuyên tai

Ký mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: không có

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Làm bằng bạc, có dạng hình bướm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Là bộ phận rời của khuyên tai dùng để xuyên vào đuôi khuyên tai nhằm giữ cố định khuyên tai

- Công dụng theo thiết kế: Chuốt khuyên tai

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Chuốt khuyên tai

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chốt khuyên tai bằng bạc, dạng hình bướm, là bộ phận rời của khuyên tai dùng để xuyên vào đuôi khuyên tai nhằm giữ cố định khuyên tai.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: không có

thuộc nhóm 71.13 “Đồ trang sức và các bộ phận rời của đồ trang sức, bằng kim loại quý hoặc kim loại được dát phủ kim loại quý”, phân nhóm - Bằng kim loại quý đã hoặc chưa mạ hoặc dát phủ kim loại quý, phân nhóm 7113.11 - - Bằng bạc, đã hoặc chưa mạ hoặc dát phủ kim loại quý khác, mã số 7113.11.10 - - - Bộ phận tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Julie Sandlau Việt Nam biết và thực hiện./.