BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 489/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1560/TB-PTPL ngày 23/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Công tác điện tử đôi có đèn LED: 4072.02LED, hãng sx: JUNG, thiết bị điện dùng lắp đặt cho nhà thông minh (mục 2 tờ khai).

2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty cổ phần Gamma. Địa chỉ: L4, số 14 Thụy Khuê, Q. Tây Hồ, TP. Hà Nội. Mã số thuế: 0101724778.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063266162/A11 ngày 16/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội, Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bảng điều khiển gồm 4 nút bấm, gắn trên một bản mạch điện tử đã lắp ráp các linh kiện điện, điện tử, có trang bị bộ xử lý lập trình, dùng cho điện áp dưới 1000V.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bảng điều khiển gồm 4 nút bấm, gắn trên một bản mạch điện tử đã lắp ráp các linh kiện điện, điện tử, có trang bị bộ xử lý lập trình, dùng cho điện áp dưới 1000V.

thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panen, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17” phân nhóm 8537.10 - - Dùng cho điện áp không quá 1.000 V, phân nhóm - - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển, mã số 8537.10.12 - - - Bảng điều khiển có trang bị bộ xử lý lập trình, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.