| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4842/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh Tp. Hải Phòng tại Thông báo số 724/TB-PTPLHCM ngày 31/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 16 - Superchlon 370M - Phụ gia làm tăng độ bám dính. 2. Đơn vị nhập khẩu: Cty TNHH Toyo Ink Việt Nam; Địa chỉ: Lô 201, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600668186. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022522592/A12 ngày 03/12/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly (propylen) đã clo hóa dùng để sản xuất mực in, phân tán trong dung môi hữu cơ, dạng nguyên sinh. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Superchlon 370M | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly (propylen) đã clo hóa dùng để sản xuất mực in, phân tán trong dung môi hữu cơ, dạng nguyên sinh. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 370M | Nhà sản xuất: Nippon Paper Chemical Co.,Ltd. |
| thuộc nhóm 39.02 “Polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 3902.90.10 “- - Polypropylene đã clo hóa dùng để sản xuất mực in” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.