BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4832/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 5 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại T.p Hồ Chí Minh tại thông báo số 3940/TB-PTPLHCM-13 ngày 06/12/2013, công văn số 324/PTPL-NV ngày 28/3/2014 của Trung tâm PTPL hàng hóa XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 5 (PLTK): Chế phẩm làm sạch loại khác, dùng trong xi mạ Top Alclean 161.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Okuno Auromex Việt Nam; Địa chỉ: Lô 104/8, đường 2A, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600523448.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 12575/NKD05 ngày 2/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục HQ tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm sạch dạng anion, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Top Alclean 161 (20Kgs)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm sạch dạng anion, dạng bột.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin.

Nhà sản xuất: Okuno Chemical Industries Co., Ltd, Nhật Bản.

thuộc nhóm 34.02 "Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01 "; phân nhóm 3402.90 "- Loại khác"-, phân nhóm "- - Loại khác"; mã số 3402.90.93 "- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch dạng anion, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.