| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4817/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo kết quả phân tích số 411/TB-PTPL ngày 24/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột mài dùng để mài, đánh bóng mặt kính màn hình điện thoại (kích thước hạt 1.6mm -2.0 mm/0811888HP (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH BDY Vina; Địa chỉ: Lô 43 Khu công nghiệp Quang Minh, thị trấn Quang Minh, huyện Mê Linh, Hà Nội; Mã số thuế: 0106230765 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031681565/A11 ngày 3/3/2015 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Móng Cái - Cục Hải quan Tỉnh Quảng Ninh | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm đánh bóng kính, thành phần gồm CeO2 và La2O3 | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 34.05 “Chất đánh bóng và các loại kem, dừng cho giày dép, đồ đạc, sàn nhà, khuôn cửa; kính hoặc kim loại, các loại bột nhão và bột khô để cọ rửa và chế phẩm tương tự (có hoặc không ở dạng giấy, mền xơ, tấm không dệt, plastic xốp hoặc cao su xốp, đã được thấm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các chế phẩm trên), trừ các loại sáp thuộc nhóm 34.04.”, phân nhóm 3405.90 “- Loại khác:”, mã số 3405.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.