BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4809/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 833/TB-PTPLHCM ngày 17/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Silicone dạng nguyên sinh LSR2660 (1 ST= 40 kg) (mục 01 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Angel Việt Nam; địa chỉ: Lô A.I-6, KCN Long Thành, H. Long Thành, Đồng Nai; MST: 3600788934. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028662690/A12 ngày 28/01/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly (dimetylsiloxan) nguyên sinh, dạng nhão. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.10: “Silicon dạng nguyên sinh”; mã số 3910.00.90: " - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.