| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4791/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 702/TB-PTPLHCM ngày 30/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp hydrocacbon CSV0717 Petroleum thinner 170 (aromatic hydrocacbon) (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH World Vision (VN); địa chỉ: Lô E7, đường số 5, KCN Hồng Đạt, Đức Hòa III, X. Đức Lập Hạ, H. Đức Hòa, T.Long An; MST: 1101292953. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031064283/A12 ngày 25/02/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đức Hòa - Cục Hải quan tỉnh Long An. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần cất >65% thể tích được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86, thành phần chính là hỗn hợp các đồng phân của Hydrocarbon thơm C10. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Petroleum thinner 170. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần cất >65% thể tích được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86, thành phần chính là hỗn hợp các đồng phân của Hydrocarbon thơm C10. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 27.07 “Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm ”, mã số 2707.50.00 “- Các hỗn hợp hydrocarbon thơm khác có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên (kể cả hao hụt) được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D 86” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.