BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 479/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 (trụ sở tại TP Hải Phòng) tại thông báo số 1275/TB-KĐ2 ngày 18/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép hợp kim cán nguội dạng cuộn chưa mạ tráng SCM415 phi 13MM có chứa nguyên tố Cr > 0,3%, Mo > 0,08%, tiêu chuẩn JIS G4053, dùng để sản xuất các sản phẩm cơ khí (mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Linh Trung ES; Địa chỉ: Xã Lạc Đạo, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên; MST: 0900232860

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10203735055/A11 ngày 31/5/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVIII - Cục Hải quan TP Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 1,07%, Mo ≈ 0,197% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 13mm, không phải bằng thép gió, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn

5. Kết quả phân loại: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 1,07%, Mo ≈ 0,197% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 13mm, không phải bằng thép gió, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn

thuộc nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”; phân nhóm 7229.90 “- Loại khác; phân nhóm - - Loại khác; mã số 7229.90.91 - - - Có hàm lượng crôm từ 0,5% trở lên tính theo trọng lượng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.