| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4638/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 925/TB-PTPLHCM ngày 6/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 (PLTK): Chì không hợp kim, dạng thỏi 460 x 110 x 35mm 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Greathill Việt Nam; Đ/c: Lô A-3B-CN, Khu công nghiệp Mỹ Phước 3, Thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương; MST: 3700709781. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023216712/A12 ngày 11/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chì chưa tinh luyện (Pb = 99,8%; Sb=0,112% tính theo trọng lượng), chưa qua gia công. Kích cỡ: (460 x 110 x 35)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Lead 460 x 110 x 35 mm Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chì chưa tinh luyện (Pb = 99,8%; Sb=0,112% tính theo trọng lượng), chưa qua gia công. Kích cỡ: (460 x 110 x 35)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 78.01 “- Chì chưa gia công”; phân nhóm “- Loại khác”; mã số 7801.99.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.