| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4419/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 929/TB-PTPLHCM ngày 07/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Poly (vinyl clorua) chưa pha trộn với bất kỳ chất nào khác - loại khác - dạng bột, dạng nguyên sinh, có nhiều công dụng - PVC Suspension resin, S-60, nguyên liệu phục vụ sản xuất, mới 100% (mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hưng Nghiệp Formosa; địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 3, Huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600517557. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031904961/A12 ngày 06/03/2015 tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyme (vinyl clorua), chưa pha trộn với bất kỳ chất nào khác, đồng nhất, sản xuất theo công nghệ huyền phù, kích thước hạt ~ 93.66 - 116.6 mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: PVC Suspension resin, S-60. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyme (vinyl clorua), chưa pha trộn với bất kỳ chất nào khác, đồng nhất, sản xuất theo công nghệ huyền phù, kích thước hạt ~ 93.66 - 116.6 mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.04 “Polyme từ vinyl clorua hoặc từ olefin đã halogen hóa khác dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3904.10 “- Poly (vinyl clorua), chưa pha trộn với bất kỳ chất nào khác”, mã số 3904.10.10 “- - Polyme đồng nhất, sản xuất theo công nghệ huyền phù” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.