BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4396/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa tại thông báo số 401/TB-PTPL ngày 23/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Ethylenediamine Tetraacetic Acid, Disodium Salt 0.1M (Disodium edetate dihydrate 3.7%, Water: 96.3%) dùng làm thí nghiệm phân tích để sản xuất. (Mục 4 tại TKHQ).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Woojinwtp Việt Nam; Địa chỉ: Lô K-05-2, KCN Quế Võ, Nam Sơn, Bắc Ninh; MST: 2300792871.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032872641/A12 ngày 13/03/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh. (Cục Hải quan Bắc Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dung dịch Di natriethylene diamin tetraacetat (Na2EDTA).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: EDTA-2Na 0.1M.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 29.22 “Hợp chất amino chức oxy”; phân nhóm 2922.49 “- - Loại khác”; mã số 2922.49.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.