BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4380/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại tp. Hải Phòng) tại thông báo số 322/TB-CNHP ngày 19/3/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: SP dinh dưỡng y tế TP bổ sung Pediasure Vanilla (24 hộp x 250ml/thùng), (năng lượng 250kcal, protein 7.1g)/250ml, từ sucrose, ngô, protein sữa, vitamin, chất khoáng …. Dùng cho người lớn hoặc trẻ từ 1 đến 10 tuổi (Mục 3). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Châu Đại Dương; địa chỉ: 87 Phạm Phú Thứ, phường 11, quận Tân Bình, tp. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0304807349. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 20994/NKD01 ngày 31/12/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan tp. Hải Phòng. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dinh dưỡng y tế dạng lỏng, có thành phần gồm đạm, đường, béo và hương liệu, đóng gói 250ml/1 lon nhôm. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 21.06 "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 2106.90 "- Loại khác", "- - Loại khác", mã số 2106.90.96 "- - - Sản phẩm dinh dưỡng y tế khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.