BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4365/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 317/TB-PTPLHCM-14 ngày 21/01/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm từ dioxit titan (thuốc màu) TI-PURE R-960 Titanium. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Yung Chi Paint & Vanish MFG (VN); Địa chỉ: Lô 219 KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 3600725726. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 01/NKD05 ngày 02/01/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Titan dioxit đã được xử lý bề mặt, có hàm lượng titan dioxit lớn hơn 80% tính theo trọng lượng khô. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.06 "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuốc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học", phân nhóm "- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan", phân nhóm 3206.11 "- - Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô", mã số 3206.11.10 "- - - Thuốc màu" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.