BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4334/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 850/TB-PTPLHCM ngày 23/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vòng thép Anode- Anode Strip (0122 054 08003). Mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty TNHH Điện tử Philips Việt Nam;

Địa chỉ: Lô 8, KCN Biên Hòa II, Đồng Nai;

MST: 3600523744.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031791922/A12 ngày 04/3/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, không gia công quá mức cán nguội, dạng đai và dải. Kích cỡ: (0,23x0,50)mm x cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Anode Strip (0122 054 08003).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, không gia công quá mức cán nguội, dạng đai và dải. Kích cỡ: (0,23x0,50)mm x cuộn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: G3141

Nhà sản xuất: Không rõ thông tin.

thuộc nhóm 7226 Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, phân nhóm (-) Loại khác, phân nhóm 7226.92 (--) Chưa gia công quá mức cán nguội (ép nguội), mã số 7226.92.10 (---) Dạng đai và dải chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.