BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4324/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 04 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/04/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193 ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 201/TB-PTPLHCM ngày 25/01/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất hữu cơ dùng trong ngành nhựa SEC BUTYL, ACETATE (C4H9COOCH3) (Dung sai cho phép +/- 5% hợp đồng)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bình Trị; địa chỉ: 69 Đường 26, Phường Bình Trị Đông B, Quận Bình Tân; Mã số thuế: 0303325744

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 360/NKD01 ngày 27/12/2013 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành Đồng Nai, Cục HQ tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sec-butyl acetate

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: SEC BUTYL ACETATE

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sec-butyl acetate

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: nguồn gốc Trung Quốc

 

thuộc nhóm 29.15 "Axit carboxylic đơn chức đã bão hòa mạch hở và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.", phân nhóm 1 gạch "- Este của axit axetic", phân nhóm 2915.39 " -- Loại khác", mã số 2915.39.90 " - -- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.