| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4298/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 715/TB-PTPLHCM ngày 31/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: NTS1-AP#& Hỗn hợp các chất hóa học dùng trong chế biến thực phẩm NTS-1 (Sodium Salts). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thủy hải sản An Phú; Đ/c: Ấp An Phú, xã An Nhơn, huyện Châu Thành, tỉnh Đồng Tháp; MST: 1400595233. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024519025/E31 ngày 23/12/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đồng Tháp (KV Sa Đéc) - Cục Hải quan Đồng Tháp. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất dùng trong chế biến thực phẩm, dạng bột, thành phần chính: natri clorua, natri citrate, natri hydro cacbonat. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: NTS-1 (Sodium Salts). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa chất dùng trong chế biến thực phẩm, dạng bột, thành phần chính: natri clorua, natri citrate, natri hydro cacbonat. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, mã số 3824.90.70 “- - Các chế phẩm hóa chất khác, dùng trong chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.