| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4290/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 895/TB-PTPLHCM ngày 25/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy lót bản kẽm, đã được tráng cao lanh, có định lượng 360g/m2, Underlay paper, Size: 1210 x 1080 x 0.40mm, hàng mới 100% (dùng lót bản kẽm của máy in thiếc). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kian Joo Can (Việt Nam); Địa chỉ: 17 Đại lộ Độc Lập, KCN VSIP, thị xã Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700404116. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031609605/A12 ngày 02/03/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore, Cục Hải quan Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bìa không tráng phủ, chưa in, đã nhuộm màu xanh toàn bộ, thành phần chủ yếu từ bột giấy hóa học tẩy trắng, định lượng 355.2 g/m2, dạng tờ, kích thước 121cm x 108cm, sử dụng trong in ấn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Underlay paper 1210 x 1080 x 0.40mm Blue. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bìa không tráng phủ, chưa in, đã nhuộm màu xanh toàn bộ, thành phần chủ yếu từ bột giấy hóa học tẩy trắng, định lượng 355.2 g/m2, dạng tờ, kích thước 121cm x 108cm, sử dụng trong in ấn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.02 “Giấy và bìa không tráng, loại dùng để in, viết hoặc dùng cho các mục đích đồ bản khác, và giấy làm thẻ và giấy băng chưa đục lỗ, dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), kích thước bất kỳ, trừ giấy thuộc nhóm 48.01 hoặc 48.03; giấy và bìa sản xuất thủ công”, phân nhóm “- Giấy và bìa khác, không chứa bột giấy thu được từ quá trình cơ học hoặc quá trình hóa cơ hoặc có hàm lượng các bột giấy này không quá 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng”, phân nhóm 4802.58 “- - Định lượng lớn hơn 150g/m2”, mã số 4802.58.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.