BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4283/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 8 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 0307.03/CV-TCHQ/2023 ngày 17/7/2023, công văn số 0808/CV-TCHQ/2023-1 ngày 08/8/2023 về việc bổ sung thông tin hàng hóa đề nghị xác định trước mã số của Công ty cổ phần Thương mại dịch vụ dầu khí Hà Anh (MST: 0102919716), và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Bánh động bơm/Bánh động bơm thải xỉ

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh động bơm thải xỉ 200z-90B (Pump Flywheel 200Z-90B)

Ký, mã hiệu, chủng loại: Bánh động bơm 200z-90B Ø (720x202)mm.

Nhà sản xuất: Shuagnda/Trung Quốc

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vật liệu Cr28Ni2.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bánh động bơm thải xỉ 200z-90B là bộ phận gắn trên trục truyền động của động cơ bơm thải xỉ để truyền năng lượng dẫn động từ động cơ đến môi chất làm tăng áp suất và lưu lượng môi chất (môi chất là xỉ than trong nhà máy nhiệt điện).

- Thông số kỹ thuật: Ø (720x202)mm, Moay ơ vật liệu Cr28Ni2, đĩa chính và đĩa côn vật liệu Cr28Ni2, dạng đúc.

- Công dụng theo thiết kế: Được gắn trên trục truyền động của động cơ bơm thải xỉ để truyền năng lượng dẫn động từ động cơ đến môi chất làm tăng áp suất và lưu lượng môi chất (môi chất là xỉ than trong nhà máy nhiệt điện).

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:

 

Tên thương mại: Bánh động bơm thải xỉ

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh động bơm thải xỉ 200z-90B (Pump Flywheel 200z-90B), phi (720x202)mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Bánh động bơm 200z-90B Ø (720x202)mm.

Nhà sản xuất: Shuagnda/Trung Quốc

thuộc nhóm 84.83 “(Trục truyền động (kể cả trục cam và trục khuỷu) và tay biên; thân ổ và gối đỡ trục dùng ổ trượt; bánh răng và cụm bánh răng; vít bi hoặc vít đũa; hộp số và các cơ cấu điều tốc khác, kể cả bộ biến đổi mô men xoắn; bánh đà và ròng rọc, kể cả khối puli; ly hợp và khớp nối trục (kể cả khớp nối vạn năng))”, mã số 8483.50.00 “- Bánh đà và ròng rọc, kể cả khối puli” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Thương mại dịch vụ dầu khí Hà Anh biết và thực hiện./.