| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 412/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2886/TB-PTPL ngày 31/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoàn tất dùng trong ngành dệt - ASUBLANCE-LY (Mục 18) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P.9, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0310474190. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10062563336/A41 ngày 10/11/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu vô cơ có thành phần chính là Titan dioxit (TiO2 ~ 77,3%), silic dioxit, nhôm hydroxit,... trong dung môi hữu cơ, dạng nhão, màu trắng, được dùng làm thuốc màu trong ngành dệt nhuộm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu vô cơ có thành phần chính là Titan dioxit (TiO2 ~ 77,3%), silic dioxit, nhôm hydroxit,... trong dung môi hữu cơ, dạng nhão, màu trắng, được dùng làm thuốc màu trong ngành dệt nhuộm. thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm “- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan”, phân nhóm 3206.19 “- - Loại khác”, mã số 3206.19.10 “- - - Thuốc màu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.