| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4097/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Hải Phòng tại Thông báo số 047/TB1-CNHP ngày 27/02/2015, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Đá tự nhiên nepheflux (Nephelin) nguyên liệu dùng trong sản xuất kính và gốm sứ. 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Dịch vụ Vận tải Tiến Quang; địa chỉ: Số 8, tầng 1, CT1, Lô 4 Thái Phiên, Cầu Tre, Ngô Quyền, Hải Phòng; MST: 0201319565. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028283533/A11 ngày 24/01/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Khoáng nepheline xienit. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Nepheflex Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khoáng nepheline xienit. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 25.29 "Tràng thạch (đá bồ tát); lơxit (leucite), nephelin và nephelin xienit; khoáng florit", mã số 2529.30.00 "- Lơxit; nephelin và nephelin xienit" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.