BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 406/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 934/TB-PTPL ngày 30/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Keo E-1358B (1kg/bình) (Mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Điện tử Việt Hoa; Địa chỉ: Khu Công Nghiệp Hòa Khánh, Lô A1, P. Hòa Khánh, Q. Liên Chiểu,Tp. Đà Nẵng; MST: 0400456968.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10065617451/E31 ngày 03/12/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Hòa Khánh Liên Chiểu (Cục Hải quan TP. Đà Nẵng)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất kết dính đi từ nhựa epoxy đã đóng gói bán lẻ trọng lượng tịnh 1kg. Thành phần chính gồm nhựa epoxy, chất đóng rắn, chất màu hữu cơ và chất độn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất kết dính đi từ nhựa epoxy đã đóng gói bán lẻ trọng lượng tịnh 1kg. Thành phần chính gồm nhựa epoxy, chất đóng rắn, chất màu hữu cơ và chất độn.

thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1 kg”, mã số 3506.10.00 “- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1kg” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.