BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4056/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 9 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số SOL20220831/01 ngày 31/8/2022 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo; Ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 469/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 21/9/2022;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

 Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Máy tạo tần số thấp trong thiết bị kích thích sự vận động của nhóm cơ bằng dòng điện.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy tạo tần số thấp trong thiết bị kích thích sự vận động của nhóm cơ bằng dòng điện, dùng cho cá nhân, có tác dụng tạo ra tần số thấp kích thích dòng điện đi vào cơ thể giúp kích thích cơ bắp co thắt và thư giãn liên tục giúp tăng hiệu quả của luyện tập cơ bắp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: WH40BCCIDK1/JU

 Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm có hai phần chính: Thiết bị tạo tần số thấp gồm hai chiếc (chiếc số 1 và số 2), hai nút điều khiển tăng giảm bằng cơ học (bên trong gồm bản mạch điện tử), và phần giá sạc (dùng để sạc pin cho thiết bị tạo tần số thấp thông qua đầu điện cực trên thân sạc và bảo vệ thiết bị tạo tần số thấp). Thành phần giá sạc gồm có cổng kết nối type C với nguồn điện, pin Li-polymer, vỏ nhựa.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị được gắn vào quần áo chuyên dụng, chiếc số 1 gắn vào áo, chiếc số 2 gắn vào quần, quần áo chuyên dụng đã thiết kế sẵn vị trí để đặt thiết bị. Thiết bị được gắn lên bộ quần áo chuyên dụng và luôn bật ở trạng thái ngủ nhằm tiết kiệm điện năng, khi được (App) kết nối ghép đôi, thiết bị sẽ ở trạng thái sẵn sàng hoạt động được điều khiển bằng phần mềm trên các thiết bị di động (App), khi chạy chương trình trên App, thiết bị sẽ tạo ra tần số thấp nhằm giả lập những dòng điện tương tự như dòng điện của hệ thần kinh trung ương truyền đến cơ bắp cơ thể con người nhằm kích hoạt sự vận động của những nhóm cơ nhất định. Tăng hiệu quả trong việc rèn luyện cơ bắp

- Thông số kỹ thuật: Thiết bị tạo tần số thấp gồm hai chiếc (chiếc số 1 và số 2) và hộp sạc. Sử dụng dòng điện 5V, 180mAh. Kích thước W50xL100xH25(mm).

- Quy trình sản xuất: Gắn linh kiện vi mạch, đi ốt, điện trở vào bản mạch => Cắt riêng từng cái bản mạch đã được gắn linh kiện => Gắn đầu nối vào bản mạch => Hàn thiếc lên bản mạch => Hàn cáp với bản mạch => Lắp ráp vỏ => Ngoại quan và đóng gói.

- Công dụng theo thiết kế: Máy tạo tần số thấp trong thiết bị kích thích sự vận động của nhóm cơ bằng dòng điện có tác dụng tạo ra tần số thấp kích thích dòng điện đi vào cơ thể giúp kích thích cơ bắp co thắt và thư giãn liên tục giúp tăng hiệu quả của luyện tập cơ bắp.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Máy tạo tần số thấp trong thiết bị kích thích sự vận động của nhóm cơ bằng dòng điện.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy tạo tần số thấp trong thiết bị kích thích sự vận động của nhóm cơ bằng dòng điện, dùng cho cá nhân, có tác dụng tạo ra tần số thấp kích thích dòng điện đi vào cơ thể giúp kích thích cơ bắp co thắt và thư giãn liên tục giúp tăng hiệu quả của luyện tập cơ bắp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: WH40BCCIDK1/JU

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina

thuộc nhóm 85.43 “Máy và thiết bị điện, có chức năng riêng, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác trong Chương này”, phân nhóm 8543.70 “- Máy và thiết bị khác”, mã số 8543.70.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.