| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4037/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 360/TB-PTPLHCM-14 ngày 28/2/2014, công văn số 375/PTPLHCM-NV ngày 25/3/2014, công văn số 21/CV/14 ngày 27/3/2014 của Công ty TNHH Nestle Việt Nam, công văn ngày 24/4/2014 của Vụ Chính sách thuế - Bộ Tài chính và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (NLSX Hạt nêm) hương chay tổng hợp (QL45638 vegetarian powder flavour) (Hỗn hợp các chất thơm, loại dùng trong công nghiệp thực phẩm - Loại khác) (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nestle Việt Nam; địa chỉ : Số 7, đường 17A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; mã số thuế: 3600235305. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 13677/NKD05 ngày 26/11/2013 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu có thành phần gồm: natri clorua ~ 21.16%; natri glutamat ~ 3.1%; các cấu tử hương: butyl acetat, butoxyethanol,... ~ 0.2%; hàm ẩm ~ 5%; maltodextrin ~ 70%; dùng trong chế biến thực phẩm; đóng gói 20kg/thùng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: QL45638 Vegetarian Powder Flavour. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu có thành phần gồm: natri clorua ~ 21.16%; natri glutamat ~ 3.1%; các cấu tử hương: butyl acetat, butoxyethanol,... ~ 0.2%; hàm ẩm ~ 5%; maltodextrin ~ 70%; dùng trong chế biến thực phẩm; đóng gói 20kg/thùng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: QL45638 Vegetarian Powder Flavour. | Nhà sản xuất: PT Givaudan Indonesia - Inđônêsia. |
| thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.98 “- - - Các chế phẩm hương liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này thay thế thông báo số 6041/TB-TCHQ ngày 28/5/2014./.