BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4010/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 502/TB-PTPLHCM ngày 13/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (NLSX Maggi) Hương nấm 424-00295-00 (Mushroom Flavor 424-00295-00) (Hàng đồng nhất 25Kg/Thùng) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nestle Việt Nam; Địa chỉ : Khu công nghiệp Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600235305.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025663304/A12 ngày 30/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm dùng để tạo hương và vị trong chế biến thực phẩm, có thành phần từ hương liệu, hydratcacbon, muối, chất điều vị monosodium glutamate... dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Mushroom Flavor 424-00295-00

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng để tạo hương và vị trong chế biến thực phẩm, có thành phần từ hương liệu, hydratcacbon, muối, chất điều vị monosodium glutamate... dạng bột.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Givaudan - Singapore

thuộc nhóm 21.06: “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”; phân nhóm 2106.90: “- Loại khác”; phân nhóm: “- - Loại khác”; mã số 2106.90.98: “- - - Các chế phẩm hương liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.