BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3979/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 415/TB-KĐ3 ngày 16/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm - Hỗn hợp acid hữu cơ lên men VERDAD F95. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P. 9, Q.Phú Nhuận, TP.Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0310474190. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179603082/A41 ngày 02/01/2018 tại Chi cục HQ QL Hàng đầu tư (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm, dạng lỏng. Thành phần chính là sản phẩm lên men từ nguyên liệu thực phẩm có chứa hương tự nhiên, protein, đường tồn dư, muối kali, natri của acid propionic, acid acetic... Công dụng chính là đẩy mạnh mùi hương lên men cho thực phẩm. Trong điều kiện thích hợp, sản phẩm này có thể được sử dụng như chất bảo quản. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm, dạng lỏng. Thành phần chính là sản phẩm lên men từ nguyên liệu thực phẩm có chứa hương tự nhiên, protein, đường tồn dư, muối kali, natri của acid propionic, acid acetic... Công dụng chính là đẩy mạnh mùi hương lên men cho thực phẩm. Trong điều kiện thích hợp, sản phẩm này có thể được sử dụng như chất bảo quản. Thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.