BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3976/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 06 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 595/TB-KĐ1 ngày 7/12/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Vidatox Plus, 30ml/lọ (TP gồm 33% dung dịch cồn có chứa lọc bò cạp xanh), công dụng: nâng cao khả năng miễn dịch, số lô: 180001 và 180002 (hsd: 4/4/2021), hàng mới 100% (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thương mại và xuất nhập khẩu Hưng Thắng;

Địa chỉ: Tổ dân phố Hoàng Xá, P. Liên Mạc, Q. Bắc Từ Liêm, TP. Hà Nội, Việt Nam;

Mã số thuế: 0106150855.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10232357182/A11 ngày 9/11/2018 tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe chứa nọc bọ cạp xanh trong dung dịch cồn, hàm lượng cồn lớn hơn 0.5% theo thể tích, đóng lọ dạng nhỏ giọt, dung tích 30ml..

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe chứa nọc bọ cạp xanh trong dung dịch cồn, hàm lượng cồn lớn hơn 0.5% theo thể tích, đóng lọ dạng nhỏ giọt, dung tích 30ml.

thuộc nhóm 22.08 “Cồn ê-ti-lích chưa biến tính có nồng độ cồn dưới 80% tính theo thể tích; rượu mạnh, rượu mùi và đồ uống có rượu khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm 2208.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2208.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.