BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1946/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2615/TB-KĐ3 ngày 22/11/2017, công văn số 355/KĐHQ-KĐ ngày 06/3/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: THỰC PHẨM BẢO VỆ SỨC KHỎE : OCULAR DEFENSE (HỘP=30 VIÊN). HIỆU : HERBALIFE . Công dụng :Giúp tăng cường thị lực. - HSD : 17/07/2019 (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Herbalife VN; địa chỉ: 26 Trần Cao Vân, P. 6, Q. 3, TP. HCM; MST: 0309069208.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10167992764/A41 ngày 30/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ QL hàng Đầu tư - Cục Hải quan TP.HCM.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thực phẩm bổ sung có chứa lutein, vitamin C, beta caroten, dịch chiết thực vật, maltodextrin, cellulose, canxi carbonat, bột cacao và các khoáng chất đã đóng gói bán lẻ dạng viên nén, đựng trong hũ nhựa gồm 30 viên.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bổ sung có chứa lutein, vitamin C, beta caroten, dịch chiết thực vật, maltodextrin, cellulose, canxi carbonat, bột cacao và các khoáng chất đã đóng gói bán lẻ dạng viên nén, đựng trong hũ nhựa gồm 30 viên.

thuộc nhóm 18.06 “Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao”, phân nhóm 1806.90 “- Loại khác”, mã số 1806.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.