BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3965/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 6 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 nám 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 267/2017/TVN-EXIM ngày 20/4/2017, công văn bổ sung thông tin hàng hóa số 310/2017/TVN-EXIM ngày 16/5/2017 của Công ty TNHH TOTO Việt Nam, mã số thuế: 0101225306 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||||
| Tên thương mại: Nắp đậy và bệ ngồi bằng nhựa màu trắng có bộ rửa tự động loại TCF6531Z#NW1, dùng cho bồn cầu. |
| ||||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị thông minh có chức năng phun xịt vệ sinh, xả rửa tích hợp cho bồn cẫu có kèm nắp bồn cầu bằng nhựa. |
| ||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: TCF6531Z#NW1. | Nhà sản xuất: Malaysia. |
| |||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: nắp đậy và bệ ngồi bằng nhựa màu trắng có bộ rửa tự động bao gồm những bộ phận chính: Nắp bồn cầu bằng nhựa, bệ ngồi bằng nhựa có thể được sưởi ấm, bằng điều khiển từ xa hoạt động bằng pin, hệ thống vòi rửa, quạt sấy, bình làm nóng nước, bộ khử mùi, chốt đóng êm của nắp đậy và bệ ngồi. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hoạt động bằng điện. Chức năng sưởi ấm với nhiều chế độ điều chỉnh nhiệt độ. Phun tráng sương làm sạch lòng bàn cầu trước và sau khi sử dụng. Nhiều chế độ điều chỉnh nhiệt độ nước. 02 chế độ rửa trước, rửa sau. Điều chỉnh vòi rửa, điều chỉnh nhiệt độ sấy, nước và bệ ngồi. Chế độ rửa massage với vòi rửa dịch chuyển tới lui. Chế độ tự động tiết kiệm năng lượng. Tính năng khử mùi được kích hoạt tự động sau mỗi lần sử dụng. - Thông số kỹ thuật: công suất tiêu thụ định mức 264-309W. - Công dụng theo thiết kế: được lắp đặt vào các loại bàn cầu, cung cấp các chức năng vệ sinh, đa dạng bao gồm chức năng rửa, sưởi ấm nấp ngồi, sấy khô. - Các thông tin khác về hàng hóa: sản phẩm có thiết bị điều khiển từ xa. | ||||||
|
|
|
| |||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||||||
| Tên thương mại: Nắp đậy và bệ ngồi bằng nhựa màu trắng có bộ rửa tự động loại TCF6531Z#NW1, dùng cho bồn cầu. |
| ||||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nắp bồn cầu bằng nhựa, tích hợp các thiết bị vệ sinh thông minh gồm các bộ phận: Nắp bồn cầu bằng nhựa, bệ ngồi bằng nhựa có thể được sưởi ấm, hệ thống vòi rửa, quạt sấy, bình làm nóng nước, bộ khử mùi, bảng điều khiển từ xa hoạt động bằng pin. Trong đó chức năng làm nóng, sấy khô là chức năng chính của sản phẩm. |
| ||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: TCF6531Z#NW1. | Nhà sản xuất: Malaysia. |
| |||
thuộc nhóm 85.16 “Dụng cụ điện đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ và đun nước nóng kiểu nhúng; dụng cụ điện làm nóng không gian dùng điện và làm nóng đất; dụng cụ nhiệt điện làm tóc (ví dụ, máy sấy tóc, máy uốn tốc, dụng cụ nhiệt điện gia dụng khác; các loại điện trở đốt nóng bằng điện, trừ loại thuộc nhóm 85.45”, phân nhóm 8516.10 - Dụng cụ điện đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ và đun nước nóng kiểu nhúng, mã số 8516.10.10 - - Loại đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
|
|
|
| |||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH TOTO Việt Nam biết và thực hiện./.