BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3908/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 699/TB-PTPLHCM ngày 30/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất tạo sệt cho hồ in hoàn tất vải HP - 2000 (Chemical Support Colour for Textile Printing Industrial HP - 2000) (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nghĩa Vy. Địa chỉ: 19 Đường 17, P. Bình Trị Đông B, Q. Bình Tân, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0305654381. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021248581/A11 ngày 22/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất hồ vải dùng trong ngành dệt. Thành phần gồm có tinh bột, carboxyl metyl xenlulo, muối clorua, sunphate.... | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Chemical Support Colour for Textile Printing Industrial HP-2000 | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất hồ vải dùng trong ngành dệt. Thành phần gồm có tinh bột, carboxyl metyl xenlulo, muối clorua, muối sunphate.... | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 38.09 “Chất để hoàn tất, các chất tải thuốc để làm tăng tốc độ nhuộm màu hoặc để hãm màu và các sản phẩm và chế phẩm khác (ví dụ, chất xử lý hoàn tất vải và thuốc gắn màu), dùng trong ngành dệt, giấy, thuộc da hoặc các ngành công nghiệp tương tự, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3809.10.00 “- Dựa trên thành phần cơ bản là tinh bột”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.