| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3885/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 683/TB-PTPLHCM ngày 27/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nhãn nhựa HT puma 350mm x 120mm (Dùng in chuyển) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH AVERY DENNISON RIS Việt Nam; Địa chỉ: 38 ĐL Độc Lập, KCN VSIP 1, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700482964. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007008540/A12 ngày 16/07/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore- Cục Hải quan Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đề can gồm thông tin chữ “ClaroTV” trên nền lớp màng poly(ethylene terephtalat) kích thước 22,7cm x 5cm, dùng làm nhãn mác bằng phương pháp ép nhiệt. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Transfer laber HT puma 350mm x 120mm. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đề can gồm thông tin chữ “ClaroTV” trên nền lớp màng poly(ethylene terephtalat) kích thước 22,7cm x 5cm, dùng làm nhãn mác bằng phương pháp ép nhiệt. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 49.08 “Đề can các loại (decalcomanias)”, mã số 4908.90.00 "- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.