| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 388/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 112023/INZI-TCHQ ngày 30/11/2023 của Công ty TNHH Inzi Vina (MST: 3603312212) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thanh mô-đun đèn LED gồm 3 phần: (1) Hộp đèn led; (2) Thanh PCB bằng đồng; (3) Đầu nối dùng để gắn vào bộ đèn nền, mục đích cung cấp điện cho thanh led. Hộp đèn LED bao gồm khung, 01 chip LED, 01 Diode Zener, gắn thành một hàng trên tấm đồng PCB. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thanh mô-đun đèn led được gắn ở cả hai bên của Bộ đèn nền (BLU - Backlit Unit) ở mặt sau của TV LCD, đóng vai trò là nguồn sáng để tăng cường ánh sáng hai bên của bộ đèn nền (BLU). Công nghệ LED Backlit là công nghệ màn hình tinh thể lỏng sử dụng ánh sáng từ tâm nên đèn LED phát sáng để cho ánh sáng xuyên qua lớp mô phỏng đèn nền nhằm phát sáng cho các điểm ảnh trên tấm nền LCD. Thanh mô-đun đèn led dược gắn chung với bộ đèn nền, hoạt động chung với nguồn điện của bộ đèn nền. - Thông số kỹ thuật: Kích thước: dài x rộng = (500 x 13) mm; số lượng hộp đèn led: 10 (Số lượng chip led: 10); Tuổi thọ: >50.000 giờ; Nhiệt độ hoạt động: -20 - 50°C; Nhiệt độ lưu trữ: -30 - 80°C; Cường độ dòng điện: 88mA - 200 mA; Hiệu điện thế: Thấp nhất 38.6 VDC, Trung bình 40.9 VDC, Cao nhất 43.1 VDC; Công suất: Thấp nhất 3.4 W, Trung bình 3.6 W, Cao nhất 3.8 W. - Công dụng theo thiết kế: Thanh mô-đun đèn led được gắn ở cả hai bên của Bộ đèn nền (BLU - Backlit Unit) ở mặt sau của TV LCD, đóng vai trò là nguồn sáng để tăng cường ánh sáng hai bên của bộ đèn nền (BLU). | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.41 “Thiết bị bán dẫn (ví dụ, đi-ốt, bóng bán dẫn (tranzito), bộ chuyển đổi dựa trên chất bán dẫn); thiết bị bán dẫn cảm quang, kể cả tế bào quang điện đã hoặc chưa lắp ráp thành các mảng mô-đun hoặc thành bảng; đi- ốt phát quang (LED), đã hoặc chưa lắp ráp với đi-ốt phát quang (LED) khác; tinh thể áp điện đã lắp ráp”, phân nhóm “- Thiết bị bán dẫn cảm quang, kể cả tế bào quang điện đã hoặc chưa lắp ráp thành các mảng mô-đun hoặc thành bảng; đi-ốt phát quang (LED)”, mã số 8541.41.00 “- - Đi-ốt phát quang (LED)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Inzi Vina biết và thực hiện./.