| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3831/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 7 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số XNK/HSEVN/221026 ngày 26/10/2022, công văn số HSEVN/230419 ngày 19/4/2023, công văn số HSEVN/20230626 ngày 26/6/2023 của Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam (MST: 0201635899) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 199/KĐHQ-NV(NB) ngày 13/6/2023;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số và thông tin cung cấp tại các công văn số HSEVN/230419 ngày 19/4/2023, công văn số HSEVN/20230626 ngày 26/6/2023, thông tin mặt hàng do doanh nghiệp cung cấp như sau: - Thành phần, cấu tạo, thông số kỹ thuật: Nhựa ABS 100%, Kích thước: dài x rộng x dày = (29,3 x 14,67 x 3,4)cm. Thông tin máy giặt: Model máy: Victor 2, điện áp sử dụng: 110V. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bảng mạch điều khiển của máy giặt Victor 2 ở dạng bảng mạch điện tử đã lắp ráp, không có vỏ. Bảng mạch này được gắn trực tiếp vào lòng của Coating Guide và được cố định bên trong Coating Guide, sau đó tiếp tục phủ một lớp keo kín lên toàn bộ bề mặt của bảng mạch điều khiển. Lớp keo này có tác dụng cách điện và cách ẩm cho bảng mạch. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để giữ cố định bảng mạch điều khiển của máy giặt. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số và thông tin cung cấp tại các công văn số HSEVN/230419 ngày 19/4/2023, công văn số HSEVN/20230626 ngày 26/6/2023, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.38 “Bộ phận chỉ dùng được chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc nhóm 85.35, 85.36 hoặc 85.37”, phân nhóm 8538.10 “- Bảng, panel, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác dùng cho các mặt hàng thuộc nhóm 85.37, chưa được lắp đặt các thiết bị của chúng”, phân nhóm “- - Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, mã số 8538.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.