BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3811/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 792/TB-PTPLHCM ngày 10/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thuốc màu - HS-3 (A760) EXC-290 (18kg/hộp) (Mục 24 TKHQ)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam Musashi Paint; địa chỉ: Lô 227/1. KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600964996.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028945486/A12 ngày 30/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục Hải quan tinh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhựa Epoxy trong dung môi Ethanol, 2-tert-butoxy, Methyl isobutyl ketone, Toluene, ethylbenzene, xylene..., dạng lỏng. Hàm lượng rắn ~ 65%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: HS-3 (A760) EXC-290

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa Epoxy trong dung môi Ethanol, 2-tert-butoxy, Methyl isobutyl ketone, Toluene, ethylbenzene, xylene..., dạng lỏng. Hàm lượng rắn ~ 65%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 39.07 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh.”, phân nhóm 3907.30 "- Nhựa epoxit", mã số 3907.30.30 " -- dạng lỏng hoặc dạng bột nhão” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.