BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3637/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế.
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3227/TB-PTPLHCM ngày 31/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột nở đã pha chế/AIKOKU BAKING POWDER” NTF-VH-1” (Nguyên liệu sx bột mì trộn) (mục 3 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH NITTO-FUJI International Việt Nam; địa chỉ: số 49 VSIP, Đường số 8, KCN VSIP, TX. Thuận An, Bình Dương, Mã số thuế: 3700716891. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007109200/A12 ngày 17/7/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam -Singapore - Cục Hải quan Bình Dương | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột nở có thành phần chính Disodium Dihydrogen Pyrophsphate, Calcium dihyrogen phosphate, tinh bột... dạng bột. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 21.02: "Men (sống hoặc ỳ); các vi sinh đơn bào khác, ngừng hoạt động (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế”; mã số 2102.30.00: “- Bột nở đã pha chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.