BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3597/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế.
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 738/TB-PTPLHCM ngày 03/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-G034 (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 2: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-G058 (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 3: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-G109 (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 4: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-G111 (12mm x 760mm x 3680mm) - Mục 5: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-P001 (12mm x 760mm x 3680mm) - Mục 6: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-P004 (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 7: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-S022 (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 8: Tấm đá nhân tạo làm từ nhựa Acrylic- KSB1276368-S028 (12mm x 760mm x 3680mm). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH trang trí BAC; Địa chỉ: Phòng 403, tầng 4 Khu Văn phòng, Tòa nhà Constrexim số 8, km số 8, đường Nguyễn Trãi C7, quận Thanh Xuân, Hà Nội; Mã số thuế: 0106232353. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029525064/A11 ngày 04/02/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KVI- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhựa từ Copolymer (methyl methacrylate), không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: - Mục 1: G34 ARCTIC GRANITE (12mm x 760mmx 3680mm). - Mục 2: G58 MOONSCAPE QUART (12mm x 760mmx 3680mm). - Mục 3: G109 BEIGE ISLAND (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 4: G111 MACCHIATO (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 5: P01 PERNA WHITE (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 6: P04 PERNA BLACK (12mm x 760mm x 3680mm). - Mục 7: S22 BLACK (12mmx 760mm x 3680mm). - Mục 8: S28 ALPINE WHITE (12mm x 760mm x 3680mm). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhựa từ Copolymer (methyl methacrylate), không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm “- Từ polyme acrylic”, mã số 3920.59.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.