BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 358/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 2084/TB-KĐ3 ngày 24/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm vải cao su không xốp size 1.25m x 3.3m, mới 100% (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Đầu tư Lan Phương - Địa chỉ: 131/9-11 Nguyễn Cửu Đàm, P. Tân Sơn Nhì, Q. Tân Phú, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 3602263146. 3. Tờ khai số: 10146867545/A11 ngày 21/6/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt gồm lớp vải dệt kim sợi dọc đã tạo vòng lông chiếm 37.5% trọng lượng (trong đó lớp vải dệt kim sợi dọc từ nylon chiếm 28.2%; lớp vải dệt kim sợi dọc từ polyether urethane chiếm 9.3%); lớp vải dệt kim sợi ngang từ nylon chiếm 10.4% trọng lượng; ép ở giữa lạ lớp cao su xốp chiếm 52.1% trọng lượng; định lượng mẫu 925g/m2, khổ lớn hơn 30cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt gồm lớp vải dệt kim sợi dọc đã tạo vòng lông chiếm 37.5% trọng lượng (trong đó lớp vải dệt kim sợi dọc từ nylon chiếm 28.2%; lớp vải dệt kim sợi dọc từ polyether urethane chiếm 9.3%); lớp vải dệt kim sợi ngang từ nylon chiếm 10.4% trọng lượng; ép ở giữa là lớp cao su xốp chiếm 52.1% trọng lượng; định lượng mẫu 925g/m2, khổ lớn hơn 30cm. thuộc nhóm 60.01 “Vải có tạo vòng lông, kể cả các loại vải “vòng lông dài” và vải khăn lông, dệt kim hoặc móc”, phân nhóm “- Vải tạo vòng lông bằng dệt kim”, mã số 6001.22.00 “- - Từ xơ nhân tạo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.