| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số 3558/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 4 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0241/TB-CNHP ngày 05/03/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột nhẹ calcium carbonate - MD600 đã kết tủa 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH Khang Thịnh; Đ/c: 12 Đông Trà, Dư Hàng Kênh, Lê Chân, Hải Phòng; MST: 0200424398 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 401/XKD01 ngày 10/02/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Canxi cacbonat, dạng bột | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Precipitated Calcium carbonate for paper making Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: canxi cacbonat, dạng bột | |
| Ký hiệu, mã hiệu, chủng loại: MD600 | Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Hóa chất Minh Đức - Hải Phòng |
| thuộc nhóm 28.36 "Carbonat; peroxocarbonat (percarbonat); amoni carbonat thương phẩm có chứa amonium carbamate", mã số 2836.50.00 "- Canxi carbonat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.