BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3548/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2114/TB-KĐ2 ngày 16/10/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2, công văn số 137/CV-XNK-KTNC ngày 19/9/2018 của Công ty TNHH một thành viên xuất nhập khẩu & thương mại tổng hợp và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép không hợp kim dự ứng lực, dạng cuộn, không được tráng mạ, có rãnh, gân, có hàm lượng các bon >0,6%, tiêu chuẩn GB/T5223-2002, dây loại sử dụng để làm dây tao cho bê tông dự ứng lực, mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên xuất nhập khẩu & thương mại tổng hợp Địa chỉ: Tầng 5, tòa nhà số 9, đường Láng Hạ, phường Thành Công, quận Ba Đình, TP. Hà Nội. MST: 0105934737. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10205042062/A11 ngày 07/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C>0,6% tính theo trọng lượng), chưa phủ mạ, hoặc tráng; kết quả thử kéo và thử uốn của mẫu phù hợp làm dây thép cho bê tông dự ứng lực theo tiêu chuẩn GB/T 5223:2002. - Theo công văn số 137/CV-XNK-KTNC ngày 19/9/2018 của Doanh nghiệp về việc cung cấp thông tin về mục đích sử dụng, mẫu thực nhập được sử dụng để sản xuất tà vẹt bê tông dự ứng lực, lắp cho đường sắt Việt Nam, phục vụ chạy tàu. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C>0,6% tính theo trọng lượng), chưa phủ mạ, hoặc tráng; kết quả thử kéo và thử uốn của mẫu phù hợp làm dây thép cho bê tông dự ứng lực theo tiêu chuẩn GB/T 5223:2002. - Theo công văn số 137/CV-XNK-KTNC ngày 19/9/2018 của Doanh nghiệp về việc cung cấp thông tin về mục đích sử dụng, mẫu thực nhập được sử dụng để sản xuất tà vẹt bê tông dự ứng lực, lắp cho đường sắt Việt Nam, phục vụ chạy tàu thuộc nhóm 72.17 “Dây của sắt hoặc thép không hợp kim”, phân nhóm 7217.10 “- Không được mạ hoặc tráng, đã hoặc chưa được đánh bóng”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng”, mã số 7217.10.39 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.