BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3403/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 6 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 374/TB-KĐ2 ngày 12/03/2018 (thay thế Thông báo số 2913/TB-KĐ2 ngày 27/9/2017); công văn số 420/KĐHQ-KĐ ngày 20/03/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ sàn, tường (Flowprime - Clear ) - trong suốt, 2 thành phần. Hàng mới 100% (mục 8 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Giải Pháp Sàn Công Nghiệp;

Địa chỉ: Tầng 2, Tòa nhà Samland, 178/6 D1, Phường 25, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh;

MST: 0311346547

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10147108953/A11 ngày 22/06/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất phủ hai thành phần đi từ: Thành phần A gồm: Bisphenol-A-(epichlorhydrin) epoxy resin, benzyl alcohol, xylene. Thành phần B gồm: Nonylphenol, polyoxypropylenediamine, 2,4,6-tris(dimethylaminomethyl)phenol, bis(dimethylaminomethyl)phenol. Được pha trộn với nhau theo tỷ lệ A:B= 72%:28%, hàm lượng cặn sau nung 2,17%, được dùng để phủ sàn, tường.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất phủ hai thành phần đi từ: Thành phần A gồm: Bisphenol-A-(epichlorhydrin) epoxy resin, benzyl alcohol, xylene. Thành phần B gồm: Nonylphenol, polyoxypropylenediamine, 2,4,6-tris(dimethylaminomethyl)phenol, bis(dimethylaminomethyl)phenol. Được pha trộn với nhau theo tỷ lệ A:B= 72%:28%, hàm lượng cặn sau nung 2,17%, được dùng để phủ sàn, tường.

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.